Home / Latest News / Kaimu Jaji Mkuu wa Tanzania afanya ziara yake ya kwanza Babati Mkoani Manyara

Kaimu Jaji Mkuu wa Tanzania afanya ziara yake ya kwanza Babati Mkoani Manyara

Jaji-moshi-KaimuKAIMU Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Khamis Juma amesifu kasi ya uondoshaji wa Mashauri katika Mahakama za ngazi za chini nchini akitaja kuwa ni Mahakama za Mwanzo na Mahakama za Wilaya.

Alisema hayo mapema Mei 9 katika ukumbi ya mikutano wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Manyara alipokuwa akiongea na Watumishi wa Mahakama Mkoani  humo,akiwa katika ziara yake ya kwanza kufanya tangu kuteuliwa kwake Januari, mwaka huu.

Mhe. Jaji Mkuu amewapongeza Mahakimu wote nchini ikiwa ni pamoja na Mahakama- Manyara kuhusiana na kasi ya kuondosha mashauri katika Mahakama za ngazi za chini licha ya idadi kuonekana kuwa kubwa.

Mhe. Jaji Prof. Juma alisema kuwa wananchi wengi bado wana Imani na Mahakama yao, hivyo idadi kubwa ya mashauri imeendelea kufunguliwa katika Mahakama zetu hususani Mahakama za Chini ambazo ni Mahakama za Mwanzo na Mahakama za Hakimu Mkazi.

“Kwa takwimu tulizo nazo Mahakama kwa mwaka jana, asilimia 71 ya mashauri yalifunguliwa katika Mahakama za Mwanzo, huku Mahakama ya Wilaya ikiwa na asilimia 14 ya kesi zilizofunguliwa kwa mwaka jana, Mahakama za Hakimu Mkazi asilimia 7, Mahakama Kuu asilimia 5 na Mahakama ya Rufani ikiwa na wastani ya asilimia 0.5,” alieleza Kaimu Jaji Mkuu.

Aliendelea kusema kuwa takwimu hizo zinaonesha dhahiri kuwa wananchi bado wana imani kubwa na Mahakama zetu na hivyo kuwataka Mahakimu na watumishi wote wa Mahakama kwa ujumla kuongeza bidii katika kuwatumikia wananchi.

Mbali na pongezi hizo, Mhe. Kaimu Jaji Mkuu amewataka Watumishi wa Mahakama-Manyara kufanya kazi kwa kuzingatia Mpango Mkakati wa Mahakama ambao ndio dira ambayo itawawezesha kufikia azma ya kuwa Mahakama bora yenye kutoa huduma bora kwa wananchi.

“Wengi wenu mnafahamu kwa sasa, Mahakama ipo katika utekelezaji wa Mpango Mkakati wake wa miaka mitano, wenye lengo la kuboresha maeneo mbalimbali Mahakamani ikiwa ni pamoja na kuboresha huduma ya utoaji haki nchini pamoja na kurejesha imani ya wananchi kwa chombo hiki,” aliwaambia watumishi hao akiwataka kila mmoja kushiriki kikamilifu katika utekelezaji huo.

Aidha, Mhe. Jaji Prof. Juma aliwataka pia watumishi wa Mahakama pia kujikita katika Matumizi ya TEHAMA ili kurahisisha utendaji kazi huku akitilia mkazo kwa Watumishi pia kufanya kazi kwa kuzingatia maadili ya kazi.

Awali akisoma hotuba yake mbele ya Mhe. Kaimu Jaji Mkuu, Hakimu Mkazi Mfawidhi, Mahakama ya Hakimu Mkazi Manyara, Mhe. Devotha Kamuzora alisema kuwa Mahakama katika mkoa huo zimekuwa zikifanya kazi ya uondoshaji mashauri kwa jitihada ili kuhakikisha kuwa inaondokana na mlundikano wa kesi.

“Mhe. Kaimu Jaji Mkuu, kwa upande wetu, Mahakama kanda ya Manyara tumejiwekea mkakati wa kuhakikisha kuwa kesi yoyote inayoletwa katika Mahakama ya Mwanzo/Wilaya isizidi miezi mitatu mpaka kukamilishwa kwake, na hili tunalisimamia kuhakikisha tunaondokana na mlundikano wa mashauri katika Mahakama zetu,” alisema Mhe. Kamuzora.

Ziara ya Mhe. Kaimu Jaji Mkuu imelenga katika kuangalia utendaji kazi wa Mahakama hizo, mafanikio na changamoto wanazokabiliana nazo na hatimaye kushughulikia changamoto hizo kwa ustawi wa Mahakama.

Mhe. Kaimu Jaji ametembelea Mahakama kadhaa mkoani humo ikiwa ni pamoja na Mahakama ya Wilaya Babati, Mahakama ya Mwanzo/Wilaya Hanang, pia kukagua Jengo la Mahakama ya Hakimu Mkazi Manyara na anaendelea na ziara katika Mkoa wa Arusha.